WHAT TO GIFT ON FIRST WEDDING ANNIVERSARY ?
Wedding Gifts

WHAT TO GIFT ON FIRST WEDDING ANNIVERSARY ?

निरनिराळ्या भावनांनी युक्त असं लग्नाचं पाहिलं वर्ष कसं संपत ! हे कळायच्या आत आपल्या लग्नाचा पहिला वाढदिवस पुढयात येऊन ठेपतो. आणि अचानक आलेल्या या सुखद संकटाला आता कसे तोंड द्यावे हा यक्ष प्रश्नच निर्माण होतो. बापरे ! अजून मला ह्यांचा / हिचा स्वभावच नीटसा कळलेला नसतांना आता नेमकं भेट म्हणून काय द्यावं याचा विचार करणं म्हणजे भलतीच पंचाईत ! पण पाश्चत्य संस्कृतीतून जसे आपण अनेक सवयी सहज आत्मसात करतो , तसेच त्यांच्याकडे प्रचलीत असलेल्या काही सुंदर प्रथांचे सुद्धा आपण नक्कीच अनुसरण करू शकतो. कारण नीट विचार केला असता त्या आपल्या संस्कृतीच्या अगदी जवळपास अश्या असतात जश्या हातात हात घालून बागडणाऱ्या बहिणीचं जणू .

तर मग आता आपल्याला प्रश्न पडला असेल आता भेट आणि संस्कृती या दोघांचा काय बरं संबंध ? तर तो असा, कि लग्नाच्या प्रत्येक वर्षी आपल्या सहचाऱ्याला म्हणजेच आपल्या भाषेतील Life Partner ला कोणत्या वस्तूंपासून बनवलेली भेट द्यावी ? आणि का ? हे पाश्चात्य संस्कृतीत सांगण्यात आलेलं आहे .तर तेच आपण एक एक जाणून घेण्याचा आपण प्रयत्न करू . तर पहिल्या वर्षाची भेट आहे-

कागद (PAPER)
कागद ही अगदी साधी गोष्ट असली तरी त्यामागे जी भावना आहे ती अगदीच सुंदर प्रकारे आपल्या नाजुक नात्याशी निगडित आहे .कारण… काहींनी धिटाईने योग्य व्यक्तीपर्यंत पोहोचवलेलं तर काहींचं त्या जुन्या वहीत जपून ठेवलेलं पाहिलं प्रेमपत्र ! सर्वांच्या आयुष्यातल्या सुंदर टप्प्याचे साक्षीदार आहे. तसेचं पहिल्या लग्नाच्या वाढदिवशी सुद्धा या कागदाला तेवढंच महत्व आहे. ते कस ?तर कागदाचे गुणधर्म आणि आपल्या नात्याचे गुणधर्म यांची सांगड आपण घालून बघूया –

नाजुक –

गुणधर्माने नाजुक असलेला कागद हा आपल्या नाजुक नात्याचं प्रतीक आहे,कारण या एक वर्षात आपल्याला आपल्या जोडीदाराच्या काही सवयी माहित झाल्या असल्या , तरी पुर्णपणे ओळख नक्कीच झालेली नसते.म्हणूनच नातं हे सुद्धा कागदा प्रमाणे जपून हाताळावे लागते. आणि याच नात्यांचे विविध पैलू जेव्हा कळू लागतात तेव्हा त्या कागदाचेच अप्रतीम पुस्तक तयार होते , ज्याला आपण आयुष्य म्हणतो .

सहजसुलभ –

लग्नाआधी फक्त स्वतःच्या खर्चाची सवय असताना अचानक कोणाची जबाबदारी येते . त्यातूनच मिळकत आणि खर्च यांची सांगड कशी घालावी हे पहिल्या वर्षी माणूस हळूहळू शिकत जातो . म्हणूनच सहज आणि स्वस्तात उपलब्ध असलेला कागद हा याच जुळवाजुळवीचे प्रतीक आहे.

जरी मी साधा असलो तरी माझी किंमत ही नक्कीच जगातल्या महागातल्या महाग वस्तुंपेक्षा कमी नाही .कारण कधी कधी सर्व काही मिळून सुद्धा २ ओळींमध्ये लिहिलेल्या स्तुतीची जागा कोणीच घेऊ शकत नाही. व सुंदर गोष्टींसाठी नेहमी जादा किंमत मोजावीच लागते असेही नाही .

सोबत भविष्य लिहिणे (Writing future together ) –

ज्याप्रकारे वहीत लिहून, टिपणे काढून आपण अभ्यास करत असतो त्याच प्रकारे आपल्या आयुष्याच्या कोऱ्या कागदावर आपण सोबत अनुभवाचे धडे गिरवत ही वाटचाल यशस्वीरीत्या पार करू असेच कागद प्रतीत करतो. म्हणूनच आपल्या पार्टनर ला डायरी देऊन आपण आपले ” Future plans ” नजरे समोर ठेवू शकतो.

हलका ( Light weight ) –

ज्याप्रमाणे कागदाला आपण सहज उचलू शकतो तसेच आपण आपल्या या नात्याचे ओझे न समजता अगदी अलगद हाताळू हेच कागद सांगत असतो.तेव्हा कागदा प्रमाणेच नात्याला पण आपण सोबत अगदी पिसाप्रमाणे पेलून नेऊ असे आपण एकमेकांना वचन देऊ शकतो .

तर पुढच्या वेळी बघूया दुसऱ्या लग्नाच्या वाढदिवसाची भेट . तोपर्यंत तुमच्या भावना किंवा प्रश्न तुम्ही आमच्यापर्यंत या खालील ठिकाणी पोहोचवू शकतात .

ई-मेल – giftbuds@outlook.com

Visit for Gift Options – http://www.facebook.com/GiftBuds

Gifts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *